Yakubu ya zauna ƙasar Kan'ana.
Yosef yana kawo labarai marasa daɗi game da su wurin mahaifinsu.
Isra'ila yayi wa Yosef wata riga mai kyau.
'Yan'uwan Yosef sun ƙi jininsa kuma ba su maganar alheri da shi.
Yosef ya gan daminsa ya tashi ya kuma tsaya a tsaye, dammunan 'yan'uwansa kuma suka zo a kewaye suka rusuna wa daminsa.
'Yan'uwan Yosef suka ƙara ƙin jininsa.
Yosef ya gan rana da wata da taurari sha ɗaya sun rusuna mashi.
Rana da wata da taurari suna wakilcin mahaifin Yosef, mahaifiyarsa da kuma 'yan'uwansa.
Yakubu ya aike Yosef zuwa kwarin Hebron don ya duba ko 'yan'uwansa na lafiya sai ya kawo ma shi magana.
'Yan'uwan Yosef suka yi shirin ƙashe shi su kuma jefa shi cikin ɗaya daga cikin ramukan.
Ruban ya ba da shawarar cewa 'yan'uwan su jefa Yosef a cikin rami, domin ya ceto shi.
'Yan'uwan Yosef sun sayar da Yosef ga Isma'ilawa a kan azurfa ashirin.
An kai Yosef Masar.
'Yan'uwan Yosef sun ƙashe akuya suka ɗauki rigarsa suka tsoma a cikin jini sai suka ba Yakubu rigan.
Yakubu ya yayyage tufafinsa ya sanya tsummokara a kwankwasonsa, yayi makokin ɗansa kwanaki da yawa.
An sayar da Yosef wa Fotifa wani maƙaddashin Fir'auna, a Masar.